ยื่นกู้ต่อเติมตกแต่ง//ธนาคาร ธอส.9/9/64

ยื่นเอกสารวันที่9/9/64ผ่านไป2อาทิตย์22/9/64มีเจ้าหน้าที่ประเมิณโทรมานัดวันประเมิณ23/9/64ใช้เวลานานไหมค่ะกว่าจะรู้ผลอนุมัติเราได้ทำการโทรถามพนักงานที่รับเรื่องเราแต่ลางานบ่อยมากเลยไม่ได้ความคืบหน้าโทรเข้าสำนักงานใหญ่ก็ไม่มีสายว่างเลยพยายามติดตามข้อมูลอัพเดตแอปธอส.ติดต่อเจ้าหน้าที่รับเรื่องทั้งโทรทั้งเข้าไปที่สาขาถามพนักงานท่านอื่นก็บอกต้องรอคนรับเรื่องสรุปพนักงานรับเรื่องก็หยุดบ้างออกนอกพื้นที่บ้างกว่าจะติดต่อได้ก็วัที่12/10/64ก็บอกให้เข้ามาวันที่15/10/64 พอถึงวันที่15/10/64เราก็เข้าไปที่สาขาคิดว่าคงมีอะไรคืบหน้าบ้างสรุปแจ้งเราว่าทางสำนักงานใหญ่บอกว่าต้องส่งบ้านเกิน500,000ขึ้นไปถึงจะสามารถกู้ได้(เราส่งบ้าน2ปี) สรุปแล้วเจ้าหน้าที่สินเชื้อไม่แจ้งให้ทางเราทราบตั้งแต่วันที่ยื่นเอกสารเราสงสัยและข้องใจตรงนี้มากกว่าที่ผลไม่อนุมัติเพราะทางเจ้าหน้าที่สินเชื้อต้องรู้หลักเกณการกู้อยู่แล้วแถมเราต้องเสียเงินให้ประเมิณฟรีๆ1,900เสียเวลาเสียความรู้สึกมากถ้าบอกเราว่าไม่ผ่านหลักเกนตั้งแต่เเรกเราคงไม่เสียความรู้สึกขนาดนี้ทำไมทำกันได้
##สถานะในแอปขึ้นขอเอกสารเพิ่มเติม
##ตั้งแต่ประเมิณเข้าตรวจยังไม่มีเจ้าหน้าที่โทรมาแจ้งผลแต่อย่างไร
15/10/64 ธนาคาร ธอส.
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่