วิศวะสายไหนเป็นที่ต้องการของตลาดคะ

ตอนนี้หนูอยู่ม.6 กำลังจะสอบเข้ามหาวิทยาลัยค่ะ(dek65) คิดว่าสนใจคณะวิศวะแต่ยังไม่มั่นใจกับสาขาค่ะ บวกกับมีการแพร่ระบาดของโควิด-19 เลยอยากรู้ว่าโควิดส่งผลกระทบต่อความต้องการวิศวกรในสาขาต่างๆอย่างไรบ้าง แล้วในอนาคตวิศวกรสาขาไหนจะยังเป็นที่ต้องการของตลาดบ้างคะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าค่ะ🙇🏻‍♀️
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่