สอบถามชื่อต้นไม้และวิธีดูแลค่ะ

กระทู้คำถาม
ได้รับต้นไม้แจกมาค่ะ ไม่รู้ชื่อและวิธีดูแล เสิร์ชหาแล้วก็ไม่เจอ ตอนแรกคิดว่าค่อยๆ เลี้ยงไป สังเกตไปน่าจะเลี้ยงได้ แต่มันมีบางต้นทำท่าจะไม่รอด เลยมาขอความช่วยเหลือค่ะ
1 สอบถามชื่อต้นไม้
2 อยู่คอนโดค่ะ ต้องพาต้นไม้ออกแดดไหมคะ
3 รดน้ำบ่อยแค่ไหน

ต้นที่ 1 : ต้นนี้ค่ะ เหมือนใบจะเริ่มเหี่ยว กลัวจะไม่รอด

ต้นที่ 2

ต้นที่ 3

ส่วน 2 ต้นนี้ ไม้อวบน้ำใช่ไหมคะ ขอทราบชื่อสายพันธุ์ค่ะ

...ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่