"เยื่อไผ่" ในซุปเยื่อไผ่มีกลิ่นเหมือนแก๊ส เหม็นมาก มันปกติหรือเปล่าคะ เราค้นหาข้อมูลมาว่าเยื่อไผ่มีกลิ่นเหม็น

เราค้นหาข้อมูลมาว่าเยื่อไผ่มีกลิ่นเหม็นมาก (ใช่ไหมคะ) แล้วก็เราซื้อส่วนผสมในการทำมาจากร้านขายของ ซึ่งค้นหามาได้ว่า เครื่องยาจีนก็อาจใส่พวกสารเคมีคือสารฟอกขาวซึ่งมีการติดค้างมาก
เราอยากทราบว่าที่เราได้กลิ่น (มันเหมือนกลิ่นในจมูกอะค่ะ) หลังจากกินเยื่อไผ่ซึ่งเป็นกลิ่นเหม็นเหมือนสารเคมี มันเกิดจากอะไรคะ เราเห็นที่เขาบอกวิธีทำเยื่อไผ่ก็ไม่ได้บอกรสชาติไว้แต่คาดว่าไม่น่ามีอาการแบบนี้ แบบนี้มันปกติไหมหรือเราทำอะไรผิดพลาดไปหรือเปล่า แล้วยังสามารถทานได้อยู่ไหม เราต้มทุกอย่างใส่หม้อเสร็จเรียบร้อยแล้วแถมใส่ซี่โครงหมูที่ซื้อมาไปหมดแล้วด้วย (〒﹏〒)
ปล.เราล้างน้ำเปล่าหลายน้ำและค่อนข้างใช้เวลากับการล้างทุกอย่างนานมากค่ะแต่การแช่ไม่ได้จับเวลา ประมาณ 5 นาทีได้ค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่