สอบถามหน่อยค่ะ ชงกาแฟจาก moka pot แล้วมันไม่ crema

ซื้อเครื่องนี้มาค่ะ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะสาเหตุอะไร หรือเราชงผิดวิธี หรือมันเป็นเครื่องถูกๆในเนตไม่มียี่ห้อ หรือเพราะแบรนด์กาแฟกันคะ
ขนาด 150 มล. ค่ะ
วิธีชงของเราก็อ่านจากในเนตมา แล้วมาทำตาม ทำประมาณนี้ค่ะ
ต้มน้ำครั้งแรก ลวกแก้ว
ต้มครั้งที่ 2 รอให้น้ำเดือด ยกลง
เอากาแฟประมาณ 10กรัม ในกรวย
เอากรวยวางในส่วนที่น้ำเดือด เอากาที่เหลือประกอบกัน หมุนให้แน่น 
แล้วเอาไปวางในเตาอีกที เปิดฝาทิ้งไว้
พอน้ำเดือด เดือดแรงมากน้ำทะลักจากรู 2 ข้างออกมานอกกาเลยแต่ไม่เยอะค่ะ
น้ำไหลเร็วมากๆ พริบตาเดียวน้ำก็เต็มกาแล้ว แต่ไม่ครีมาเลยสักนิดเดียวค่ะ
เป็นกาแฟดำล้วนๆเลย

กาแฟที่เราใช้คือตัวนี้ค่ะ

ช่วยแนะนำด้วยค่ะ อยากทำกาแฟแบบครีมาเป็นค่ะ
ขอบคุณค่ะ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่