เป็นคนขี้อายเวลาสั่งของออนไลน์

กระทู้คำถาม
บอกก่อนนะคะเราเป็นคนขี้อายมากๆ แล้วก็กลัวการเข้าสังคมด้วย ทุกครั้งเวลาจะสั่งของ เราจะเรียบเรียงไปอย่างดีว่าจะพิมพ์หรือจะพูดยังไงยังบ้าง แต่ก่อนจะสั่งก็คือทำใจอยู่นานมากๆ เพราะอายเวลาที่ต้องคุยกับแม่ค้า ไม่รู้ว่าจะอายทำไม บางครั้งเราก็กลัวสั่งผิด ถ้าสินค้าหมดแล้วจะทำตัวยังไง ดูเป็นเหตุผลปัญญาอ่อนใช่มั้ยคะTT อยากแก้นิสัยกลัวการสั่งของมากๆเลยค่ะ หลายคนอาจคิดว่าก็เรื่องแค่นี้จะกลัวทำไม แต่เรารู้สึกว่ามันเป็นปัญหามากๆเลยค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่