สวัสดีครับทุกท่าน อยากย้ายค่ายเน็ตบ้านตอนนี้มีเจ้าไหนน่าเล่นบ้างครับ (อยู่กับ 3BB มามากกว่า 10 ปี)

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับทุกท่าน อยากย้ายค่ายเน็ตบ้านตอนนี้มีเจ้าไหนน่าเล่นบ้างครับ (อยู่กับ 3BB มามากกว่า 10 ปี) ความเร็วที่ต้องการ 1000/500 แต่สิ่งที่ได้จาก 3BB Download จาก Google Drive ได้ 20-40 Mbps โดยเฉลี่ย Upload ไป Google Drive ได้ 20-30 Mbps เช็คความเร็ววันนี้ (12 ตุลาคม 64)กับทางเวบ 3BB ได้  
เช็คความเร็ววันนี้ (12 ตุลาคม 64)กับทางเวบ https://speedtest.adslthailand.com ได้ผลแค่นี้

เห็นแล้วอยากร้องไห้ เคยถามช่างที่มาติดตั้งเขาบออกว่า เช็คกับเวบของเขา(3BB) ได้ผลไม่ดีเพราะโฆษณาเขาเยอะ ให้ไปเทสกับทางspeedtest.adslthailand.com แต่พอผลออกมาก็ไม่ไกล้เคียงกับ 1000/500 ก็ทำเป็นพูดกับช่างอีกคนว่าสงสัยคงต้องอยู่ยาว แล้วก็นั่งเทสจนมีครั้งนึง ได้ 700 กว่าๆ mbps /400 กว่าๆmbps เขาก็บอกได้แค่นี้เพราะโน่น นั่น นี่ ซึ่งผมก็ทนใช้มาจนจะหมดสัญญาซึ่งผมจ่ายแต่ละครั้งเป็นรายปีนะครับไม่ใช่รายเดือน ก็เลยอยากย้ายค่ายใครมีอะไรดีๆรบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ ขอขอบคุณมาล่วงหน้าครับ
ปล.เพิ่งลง Windows ใหม่ไม่นาน
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่