เวลากดชักโครก แล้วน้ำมันล้นฝาท่อระบายน้ำขึ้นได้เหรอครับ

เป็นบ้านจัดสรร2ชั้นนะครับ พอดีตอนคนในบ้านกดชักโครกห้องน้ำชั้น2 ผมยืนอยู่ตรงฝาท่อระบายน้ำในรั้วบ้านพอดี ได้ยินเสียงน้ำไหลลงมา แล้วล้นออกจากฝาท่อขึ้นมา แต่ตรงใต้ฝาที่นี่มันมีรากไม้มาตัน อันนี้รู้อยู่แล้วครับ แต่งงว่าน้ำที่กดจากชักโครกมันน่าจะลงไปที่ถังบำบัด ไม่น่าจะล้นขึ้นมาจากฝาท่อน้ำทิ้งได้ ปกติน้ำที่ล้นออกมา น่าจะเป็นน้ำที่ไหลจากท่อน้ำทิ้งห้องน้ำใช่ไหมครับ แอบงง เลยจะมาขอความรู้ว่ามันเกิดจากอะไรครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่