มีเบอร์ ที่ไม่รู้จักโทรมาหาตอนเที่ยงคืนครึ่ง พร้อมกับบอกว่า "นี้มันคือเบอร์ของแฟนเค้า" ทั้งๆที่ผมไม่เคยรู้จักกับเค้าเลย

ขอเกริ่นก่อนเลยนะครับ สำหรับคนที่เวลาอ่านหัวข้อกระทู้อล้วอาจจะงงๆ คือเรื่องของเรื่องมันมีอยู่ว่า

ในวันนี้ เวลาประมาณ 00:30-00:40 มันมีหมายเลขโทรศัพท์เลขหนึ่งโทรเข้ามาหาผม ซึ่งฟังจากน้ำเสียงแล้วนั้น เธอเป็นผู้หญิง แต่!! ประเด็นมันไม่ได้อยู่ที่ตรงนั้นครับ เพราะภายหลังจากที่เค้าโทรมาและผมกดรับสาย สิ่งแรกที่เธอกล่าวขึ้นมา คือคำว่า " ฮัลโหล " แน่นอนครับว่ามันไม่มีอะไรผิดปกติแต่!! หลังจากที่ผมตอบ " ฮัลโหล " กลับไปนั้นจู่ๆ เธอก็ได้ถามผมในทันทีเลยว่า " คุณเป็นใครค่ะ? " นั้นแหละครับ ผมนี่นั่งงงเป็นไก่ตาแตกเลยครับ (นี่บอกตรงๆนะผมไม่รอช้าเลยแม้แต่นิดเดียวที่จะสวนกลับไปในทันทีว่า "อ้าว! ก็คุณโทรเข้ามาหาผมเองนิ " แต่เค้าเองเมื่อได้ยินก็คอบกลับมาในทันทีเลยครับว่า " นี่คุณเป็นใครเนี่ย? แล้วคุณชื่ออะไร!? " ผมตอบไปในทันทีว่า " เดย์ครับ " แต่มันยังไม่จบเพียงแค่นั้น เธอก็ยังคงถามผมต่อมาในทันทีว่า "แล้วนี่คุณไปเอาเบอร์ของแฟนเค้ามาได้ยังไง ก็เบอร์ๆนี้มันเป็นเบอร์ของแฟนเค้า " .... ผมนี่ไปไม่ถูกเลยครับ ในหัวก็งงนะ ว่าใครว่ะ!? แต่อีกใจนึงก็สงสัยว่า อ้าว! แล้วทำไมอะไรยังไง? อยู่ดีๆ ก็มีคนโทรมาหา และก็มาบอกว่า เบอร์ที่ผมใช้เป็นเบอร์ของแฟนเค้า (ป.ล.เบอร์ที่เกิดเรื่อง คือเบอร์ของค่ายสีฟ้านะครับ) ด้วยสาเหตุนี้ผมจึงอยากรู้ว่า จริงๆแล้วมันคืออะไรกันแน่ครับ? คือผมก็ว่าผมไม่ได้ไปเปิดโอนสายเอาไว้นะ ซึ่งนั้นเองมันก็ทำให้ผมงงแบบงงมากๆ เพราะนี่เป็นครั้งแรกที่เกิดเรื่องแบบนี้ขึ้น ผมก็เลยอยากรู้ว่าที่จริงแล้วมันคืออะไรหรือครับ วานผู้รู้ช่วยบอกผมที (คือตอนนี้ผมกำลังสงสัยว่า ที่จริงแล้ว มันเกิดจากการโอนสายหรือว่า มันมีเบอร์ซ้ำกันแน่!?) // ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับผู้ที่มาตอบนะครับ //
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่