หาก Shopee แจ้งว่า "ใบเสร็จรับเงินของคุณไม่ผ่านการตรวจสอบ" ควรทำอย่างไร?

ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ หากแจ้งแบบนี้ต้องทำอย่างไรคะ ดิฉันโอนเงินเรียบร้อยแล้วค่ะ ดิฉันโอนผ่านทางธ.กสิกรของดิฉัน ไปยังธ.กสิกรในแอพ Shopee แต่ตอนนั้นโทรศัพท์ดิฉันค้างและไม่ได้รับสลิปการโอนเงินค่ะ มีเพียงแต่ประวัติการโอน ดิฉันเลยตัดสินใจแคปประวัตินั้นและส่งให้ทาง Shopee ค่ะ แต่ดันขึ้นว่าไม่ผ่าน แบบนี้ทำอย่างไรได้บ้างคะ เกรงว่าหากยกเลิกสินค้าก็จะไม่ได้เงินคืน หรือหากชำระเงินปลายทาง ก็กลัวว่าต้อฃควังควักเงินตัวเองจ่ายอีก ทั้งๆที่ก็ยังไม่ได้เงินคืน หากใครทราบว่าต้องทำอย่างไร รบกวนบอกด้วยนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่