สั่งของจากLAZADAแต่ได้กล่องเปล่า ของหายระหว่างขนส่ง

คือเราสั่งโทรศัพท์ผ่านลาซาด้า  oppo lazmall ค่ะ โดยตัดเงินผ่านบัตรเครดิต และได้มีการจัดส่งโดยขนส่ง ninja van แต่พอของมาถึงสังเกตุเห็นว่ากล่องมีรอยสก็อตเทปทับกัน2รอบ แถมเอาสติ๊กเกอร์ Kerry มาแปะ เหมือนเป็นการหลอกตาว่าบริษัทขนส่งkerryเป็นผู้ขนส่งค่ะ  รู้สึกแปลกๆเลยถ่ายวีดีโอตอนแกะไว้ค่ะ

พอแกะออกมาปรากฎว่ามีแค่กล่องเปล่า ละก็ของคือหูฟังค่ะ แต่ไม่มีโทรศัพท์เลยค่ะ เลยมาสังเกตุบับเบิ้ลกันกระแทกมีรอยฉีกขาด เราสามารถดำเนินการยังไงได้บ้างค่ะ ตอนนี้เคลียดมากค่ะ เพราะเศรษฐกิจแบบนี้ โควิดก็เยอะอย่างนี้ เงินหาลำบากมาก ถ้าต้องมาผ่อนบัตรเครดิตโดยไม่ได้ของคือเราเองก็ไม่ไหวค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่