เราจะดูแลเด็กช่วงวัยรุ่นยังไงให้เป็นคนดีในยุคนี้

ผมมีน้องสาวอายุ16ปีครับกำลังสาวเลยใครเจอปัญหาแบบผมบ้างคือเด็กดื้อมากมันดื้อแบบน่าหมั่นใส่ผมอายุ25พี่สาวอายุ28ต้องทำงานต่างถิ่นพ่อแม่ผมแกก็ดูเด็กคนเดียวตามไม่ทันเงินหายตลอดคือปัญหาเป็นเด็กขี้โกหกบอกฟังคร้ๆๆๆแต่ไม่ทำตามผมพยายามบอกดีๆนะว่ากินเหล้าได้เที่ยวได้แต่อย่าขาดเรียนขอแค่นี้ยังทำไม่ได้รับปากวันต่อมาครูโทรมาบอกไม่เข้าเรียนพ่อกับแม่ผมตอนกลางคืนนี้นอนไม่หลับรอดูแต่ลูกไม่กลับบ้านไม่รู้จะไปตามอยู่ไหนจนแกแก่ลงไปเยอะทรมานจะตรอมใจพูดดีก็แล้วจนพี่สาวผมไม่เคยตีน้องตบน่ามันอย่างจังเพราะทนไม่ไหวเห็นสภาพพ่อกับแม่แล้วโทรมพูดเอื้อยๆอย่างกับคนตรอมใจทั้งหมดนี้มันเกิดขึ้นไม่ถึง2ปีครับที่ทำให้น้องผมกลายเป็นคนอย่างนี้จุดเปลื่ยนตอนวัยรุ่นโกหกครอบครัวแบบว่าบางทีสับสนมันจริงหรือโกหกสับสนไปหมดหัวหมุนเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่