ถ้วยที่ใส่ไฮเตอร์ฆ่าหมัดยังเอากลับมาใช้ได้มั้ย?

วันนี้เพิ่งเห็นว่าแมวที่เอามาเลี้ยงมีหมัด ก็เลยใช้ถ้วยใส่ไฮเตอร์เอาหมัดลงไปแช่แต่เหมือนว่ามันยังไม่ตายก็เลยบี้ฆ่าลงไปแล้วมันก็เกิดฟองขึ้นคิดว่าน่าจะฆ่าเชื้อโรคไม่ก็ไข่ในตัวมัน เสร็จแล้วผมก็เอาน้ำไฮเตอร์ไปเททิ้ง แล้วก็ใส่น้ำยาล้างจานผสมน้ำลงไปแช่ไว้ก่อนแล้วก็ค่อยลงน้ำยาล้างจานล้างอีกที หลังจากนั้นก็กำลังคิดว่าจะใช้น้ำร้อนฆ่าเชื้ออีกทีหรือทิ้งไปเลยดี ปัญหาก็คือระหว่างที่คว่ำไว้แล้วไปทำอย่างอื่นก็มีคนมาเก็บไป ต้องยอมรับความเป็นความสะเผร่าของผมเองในจุดนี้ อยากถามว่าน้ำยาล้างจานฆ่าเชื้อโรคได้ขนาดไหนเหรอครับ จะเป็นอะไรมั้ยครับถ้ามีคนเอาไปใช้ เพราะกลัวว่ายังมีเชื้อโรคหรือว่าอะไรอย่างอื่นติดกับถ้วยอยู่

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่