เรียนสายอังกฤษ-สังคม เราสามารถเข้าคณะสังคมศาสตร์ สาขาจิตวิทยาได้มั้ยคะ?

กระทู้คำถาม
ตามชื่อเรื่องเลยค่ะเราเรียนสายอังกฤษ-สังคมสามารถเข้าคณะนั้นได้มั้ยคะแล้วแต่เราไม่ค่อยเก่งเรื่องภาษาเลยกลุ้มใจนิดหน่อยค่ะต้องเกรดรวมประมาณเท่าไหร่ถึงจะเข้าคณะนั้นได้เราเป็นเด็กม.5ยังไม่ค่อยรู้ว่ามหาลัยเค้าจะรับแบบไหนบ้างเพราะแต่ละปีเค้าคงรับไม่เหมือนกันเลยจะพยายามทำเกรดรวมให้ดีใครรู้ช่วยตอบเราด้วยนะคะ😭
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่