อยากปรับห้อง 1 ห้องนอน เป็น 2 ห้องนอน รบกวนช่วยดูแปลนครับ

ห้องขนาด 63 ตรม ครับ ตอนนี้ปล่อยเช่าอยู่ คอนโด 6-7 ปีแล้ว อยากปรับเป็น 2 ห้องนอน อยากปรับก่อนอายุคอนโด 10 ปี
ปรับเป้นแบบไหนดีครับ หรือ มีแบบอื่นแนนำได้เลยนะครับ

แบบที่ 1 ย้ายเยอะสุด สลับ นั่งเล่น กับกินข้าว แต่จะเข้าออกห้องได้สะดวก -- เจาะประตูเพิ่ม กั้นห้องด้วยประตูกระจกบานสไลด์

แบบที่ 2  ห้องใหญ่เป็นมาสเตอร์เหมือนเดิม ไม่ต้องเจาะประตุเพิ่ม ต้องย้ายจุดดูทีวี + ส่วนกินข้าวเล็กลง กั้นห้องด้วยประตูกระจกบานสไลด์

แบบ 3 ย้ายน้อยสุด เจาะประตูเพิ่ม กั้นห้องด้วยประตูกระจกบานสไลด์ แต่รู้สึกว่าจะเข้าห้องละบากต้องเดินผ่านทีวี

ขอบคุณมากๆครับบ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่