หมอเอกชนเลี้ยงไขเยอะจริงหรือครับ

ตั้งกระทู้เพราะสงสัย

คือ ผมเห็นว่าหมอไทยบางคนแค่รักษาไปแบบส่งๆ ไม่ได้ว่าหมอทุกคนน่ะ เคยเจอมากับตัวแค้นมาก เสียค่ารักษาไปเป็นแสนๆ จากไม่ได้มีอะไรทำให้
ชีวิตผมยำแย่หนักเลย ประสบการณ์ส่วนตัว สมัยเด็กเคยไปพบหมอที่โรงบาลแห่งหนึ่ง ไม่ได้บอกความจริงว่าเป็นโรคอะไร
จ่ายทั้งค่ายา ค่าหาหมอ พ่อแม่ก็ไม่ได้สงสัยหรือตั้งคำถามอะไร ไปหาเอกชนอีกที่ก็วินิจฉัยแบบเดียวกัน

แต่พอไปที่โรงบาลรัฐกับบอกว่าน้องเขาไม่ได้เป็นโรค รู้สึกเสียทั้งเวลาเงิน เหมือนโดนทำลายชีวิตเลย

ก็เลยสงสัยว่ามีใครเคยเจอกรณีคล้ายกันไหม

หรือหมอเขาอาจวินิจฉัยโรคผิด ผิดนานน่ะ หาหมอเอกชนกหลายที่บอกแบบเดียวกัน แค่ดูประวัติการรักษาแค่นั้นแล้วก็จ่ายเงิน ..

ที่ผมเจ็บแค้นก็มีพ่อแม่หมอโรงบาล คนเป็นพ่อแม่ไม่เคยสงสัยหรือตั้งคำถามเลย โดนหลอกเป็นปีๆ
จากวันนั้นผมก็เหมือนมองโลกในแง่ร้ายตลอด คนอื่นพูดอะไรไม่เชื่อเลย

ไม่บอกน่ะเป็นโรคอะไร ผมเคยสงสัยมีใครเคยเจอไหม
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่