ผ่าฟันคุดแล้วแผลยังบวมอยู่

พอดีไปผ่าฟันคุดมาค่ะเพื่อที่จะจัดฟัน ตอนนี้จะครบ1อาทิตแล้ว แต่แผลยังรู้สึกบวมๆเจ็บๆในปากอยู่เลย (ขอสารภาพตรงนี้ก่อนว่าดูดบุหรี่ในขณะที่แผลยังไม่หายดี ถามทางคุณหมอที่ผ่าให้ว่าสามารถสูบได้มั้ยคุณหมอก็ตอบว่าได้ เพราะห้ามไม่ได้อยู่แล้ว😂)

ที่เห็นดำๆคือไหมนะคะคุณหมอเย็บให้แค่เข็มเดียว แล้วคือแผลแบบนี้คือปกติมั้ยคะ หรือว่าอักเสพ กังวลมากเลยค่ะ ต้องผ่าอีก1ซี่ ตอนนี้ไม่กล้าผ่าเลยค่ะ ทรมานมาก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่