ผู้ชายทำไมถึงอยากมีลูกละครับ

กระทู้คำถาม
ผู้ชายเราอายุสามสิบก็ยังสนุกกับชีวิตอยู่เลยยังวัยรุ่นยังเที่ยวเล่นเพลย์บอยชอบมีความรักที่ไม่ผูกมัด ขณะที่ผู้หญิงคิดเรื่องแต่งงานและรู้สึกว่าตัวเองแก่ ไม่แน่ใจว่าผู้หญิงคิดจะมีลูกไหม
แต่ผู้ชายเมื่อสักสี่สิบกว่าถึงประมาณห้าสิบปี รู้สึกอยากมีลูก อยากมีจริงๆกับเป็นบันทัดฐานของสังคมที่ต้องมี แต่ผู้ชายท้องเองไม่ได้ ก็เหมือนไปกดดันฝ่ายหญิงให้มีลูก ผมก็เข้าใจนะว่าการตั้งครรภ์เป็นเรื่องใหญ่และลำบากสำหรับผู้หญิง
ผู้ชายที่ชีวิตเรื่อยเปื่อยเจ้าชู้หรือผู้ชายมีสาวๆผ่านมาในชีวิตหลายคน พออายุค่อนข้างมากก็อยากมีครอบครัว คงจะเบื่อคงหมดสนุก เพราะที่ผ่านมาใช้ชีวิตคุ้มค่าแล้ว ผมสงสัยว่าทำไมอยู่ๆผู้ชายถึงเปลี่ยนไปได้ครับ
พาพันซน
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่