การยกทางส่วนบุคลให้ทำทางสาธารณะ

ตามหัวข้อเลยค่ะ ใครพอทราบรายละเอียด ข้อดี ข้อเสีย บอกได้เลย นะค่ะ ตอนนี้คิดหนักมาก เนื่องจากทางเข้าออกบ้านเรา อยู่ติดกับที่ดินถมใหม่ สองข้างขนาบกันเลย เวลาฝนตก เป็นแอ่งกะทะดีๆนี่เอง มีบ้านเราใช้ทางเข้าออกบ้านเดียว ที่ถนนมีโฉนดนะค่ะ ถ้ายกให้เป็นทางสาธารณะ ทางหน่วยงานราชกาลเขาจะปรับปรุงทางให้ใหม่ใหม แล้วจะมีผลเสียอะไรตามมาหรือปล่าว ด้วยกำลังตอนนี้ ไม่มีเงินจะถมที่ให้สูงเท่าเขา จะออกไปทำงานตอนหน้าฝนลำบากมาก สภาพตามรูปเลยค่ะ 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่