กลิ่นควันธูป

ขออนุญาตสอบถามหน่อยคะ พอดีข้างบ้านจุดธูปเกือบทุกวัน บางวันจุดสองครั้ง บางวันจุดสามครั้ง เป็นมาแบบนี้เกือบ 2 ปี บริเวณที่จุด เขาเลือกจุดบริเวณใกล้หน้าต่างบ้านเรา ซึ่งในบ้านมีบริเวณอื่นให้จุด แต่เขาไม่จุด บางครั้งจุดดอกเดียว บางครั้งจุด3ดอก บางครั้งจุด2ดอก เขาเป็นข้าราชการในแต่ละอาทิตย์เขาจะหยุดอยู่บ้าน 1-2วัน ไม่รวมเสาร์อาทิตย์ที่เป็นวันอยู่บ้านของเขา เขามักจะด่าบ้านเราเสมอ ซึ่งเราไม่เคยอยากจะมองหน้าหรือคุยกับเขาเลย เขาชอบว่าลูกเราว่ามองหน้าเขา จนลูกเรากลัว เราเคยแจ้งเจ้าหน้าที่เทศบาลเมืองเก่า ขอนแก่นมาดูแล้ว และมาพูดคุยตกลงกันเมื่อประมาณเดือนพฤษภาคมที่ผ่านมาซึ่งนึกว่าเขาจะเลิกทำ ผ่านไปประมาณ3-4เดือน เขากลับมาจุดอีก และด่าอีกเช่นเคย จนเราแสบจมูกไปหมดแล้ว และบ้านเรามีเด็ก2คน คนแก่ 1 คน ตอนนี้แทบจะไม่ไหวแล้ว ดมกลิ่นธูปทุกวัน อยากปรึกษาว่าเราควรจะดำเนินการอย่างไรได้บ้างค่ะ รอบนี้แจ้งเจ้าหน้าที่เทศบาลไปแล้วค่ะประมาณ 2 อาทิตย์ เจ้าหน้าที่ติดต่อมาแล้ว แต่ตอนนี้เข้าใจว่าเจ้าหน้าที่ติดเรื่องน้ำท่วมอยู่ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่