อยากจะตามหาเกมที่ผมได้เล่นในตอนเด็กครับ

กระทู้คำถาม
อยากสานฝันในวัยเด็ก เล่นให้จบ
เพราะตอนนั้น ผมยังเด็กมาก อ่านอะไรยังไม่ค่อยออก เล่นก็กล้าๆกลัวๆ
พอโตมา อยากจะเล่นอีก
เป็นเกมที่ผมได้เล่นในแท็ปเล็ตนะครับ
ผมคิดว่าน่าจะมีในมือถืออยู่
ตอนนั้น ผมยังป.1-2 น่าจะช่วงปี2555
เท่าที่จำได้ เริ่มเกมมา ตัวละครเราเป็นเอลฟ์ ไม่มีเสื้อผ้า มีแค่กางเกงใน
ต้องตีด้วงยักษ์ ซึ่งเป๋นำตัวเดียวที่ตีได้ตอนนั้น แล้วมันไม่ตีเราด้วย พอตีได้
มันจะดรอปอะไรซักอย่าง
แล้วเราเอาไปขายได้
ซื้อดาบ ซื้อชุดเกราะ
จำได้ว่า สู้กับหมีต้องใช้เกราะเต็มตัวเลย
จำได้อีกว่า มีถ้ำก็อบลิน ที่ยาวมาก
ไม่รู้ตอนนั้นเล่นละไม่หลงทางได้ไง
ฆ่าก็อบลินได้ฟันเหลืองๆของมัน
ตอนเข้าไปหาราชินี เราจะต้องถอดเกราะหมด เหลือแต่กางเกงใน
แล้วมีอีกหลายที่ให้ไปเลย
แดนทะเลทราย ปีศาจตาเดียว คล้ายปลาดาว
แดนหิมะ ที่มีปีศาจตาเดียว คล้ายปลาดาว
เกาะนางเงือก ไปทั่วไป จำได้ว่า ขโมยไข่
ละขายได้แพงมาก
ละก็อีกที่นึง ที่ผมจำไม่ได้
มีเอลฟ์ในวิหาร(น่าจะ)
ยิงธนูมานัดเดียว ผมหลับเลย
อยากไปแก้แค้นมันมาก
เกมก็เป็นเกมที่ภาพไม่ได้ดีมาก
แต่ผมว่าตอนนั้น
ผมมองเกมนี้ภาพสวยจัดๆ
ถ้าเกมนี้ราคาสูง ผมก็ยอมจ่าย เล่นให้จบ
ผมยอมทุกอย่างเลย
ช่วยผมด้วยนะครับตามหามา2ปีแล้ว
อยากให้ฝันในวัยเด็กของผมกลับคืนมา
(ไม่ใช่Zeldaนะครับ)
ผมจำคร่าวๆได้ประมาณนี้
ไม่ได้เล่นนานเลย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่