ปัญหารุมล้อมแบบนี้หนูจะทำยังไงดีคะ

สวัสดีค่ะ ตอนนี้หนูอยู่ม.4 อายุ15 ค่ะ หนูพึ่งเป็นเด็กใหม่ย้ายเข้ามา หนูไม่มีเพื่อนเลยค่ะ ไม่มีใครอยากคบหนูเป็นเพื่อนเลย บางทีเขาไม่ชอบหนูเขาก็พาเพื่อนมารุมด่าหนูค่ะ ช่วงแรกๆหนูโดนตบแล้วก็บอกว่าห้ามไปบอกใคร หนูทำอะไรก็ผิดในสายตาทุกคนตลอด แล้วอาจารย์ที่โรงเรียน บางคนก็เหมือน ไม่ค่อยจะชอบหนูเลยค่ะ อาจารย์วิชาภาษาอังกฤษ ด่าหนูว่าถ้าฉลาดนักก็ย้ายกลับกรุงเทพไปเลย ไม่ต้องเสนอหน้ามาสมัครเรียน ตอนนี้กำลังจะตัดเกรด แล้วหนูได้0เกือบทุกวิชาเลยค่ะ วิชาศิลปะหนูทำงานเองทั้งหมด แต่อาจารย์กลับบอกว่าหนูเอางานคนอื่นมาส่ง แล้วก็ให้0หนูไม่ฟังที่หนูพูดเลย ส่วนอีกวิชา ชีวะค่ะ อาจารย์ทำสมุดหนูหายไป3เล่มแล้ว แต่หนูมีลายเซ็นทุกงาน ส่งงานในไลน์ครบเลยค่ะ อาจารย์ไม่กรอกคะแนนให้หนูเลยสักช่อง อีกวิชาเคมีค่ะ หนูส่งงานครบแถมสอบวันนี้ก็ได้คะแนนเยอะด้วยค่ะ อาจารย์ไม่กรอกคะแนนให้หนูเลยสักช่องบอกว่าหนูไม่ยอมส่ง แต่หนูมีหลักฐานการส่งงานครบแล้วค่ะ เพื่อนได้เกรดกันหมดแล้ว พอกลับบ้านมาหนูก็หวังว่าคนที่บ้านหนูจะเข้าใจหนูบ้าง ตอนนี้หนูอยู่ต่างจังหวัดกับคุณยายค่ะ ยายหนูกินเหล้าทุกวัน กลับบ้านมาก็ด่าหนู ตีหนู บางวันไม่พอใจหนูก็เก็บเสื้อผ้าหนูออกไปโยนทิ้งข้างบอก แล้วก็ไล่หนูออกจากบ้านค่ะ ยายหนูพูดกับหนูว่า ทำให้ครอบครัวอับอาย เกิดมาเป็นตัวปัญหา ทำไมไม่ตายๆไปเลย หนูโดนพูดแบบนี้ทุกวันเลยค่ะ หนูทำอะไรก็ผิดไปหมดเลย ยายหนูสั่งห้ามไม่ให้ออกจากบ้านหลัง6โมง ไม่ให้มีเพื่อนผู้ชาย ไม่ให้หนูหัวเราะเสียงดัง ไม่ให้หนูร้องไห้  ไม่ให้หนูคุยกับใครเลย หนูกลับมาร้องไห้ทุกวัน ก่อนหน้านี้คุณแม่หนูซื้อหมามาให้1ตัวค่ะน้องเป็นโกลเด้นเพราะกลัวหนูเหงาเวลาหนูโดนยายด่าว่าอะไรน้องจะมาหาหนูตลอด ยายหนูเอาไม้ทุบหัวน้องแล้วก็จะเอาน้องไปปล่อยค่ะ หนูสงสารน้องมากไม่รู้จะทำยังไงเลยหนูเองก็รู้สึกว่าหนูไม่เหลือใครเลย พี่ๆว่าหนูควรจะทำยังไงดีคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่