ถ้าเรียนสายศิลป์เข้าITคณะไหนได้บ้าง

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับผมอยู่ ม.3 ตอนนี้ไม่แน่ใจว่าสายศิลป์ะเข้าคณะอะไรได้บ้าง
คือตอนนี้ผมคาดว่าด้วยเกรดสะสมของผมตั้งแต่ม.1-3ไม่น่าเข้าสายวิทย์คณิตได้และผมก็ไม่เก่งวิทย์เลยสักนิดก็ไม่
ตอนนี้มีทางที่ผมไปได้คือ แผนกการเรียนอังกฤษ-คณิตอย่างเดียวแล้วผมชอบเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์มากก
และโตไปก็อยากทำงานในด้านนี้พอจะมีคณะที่เข้าได้อะไรบ้างครับหรือที่แบบเปอร์เซ็นต์เข้าได้น้อยมากผมก็พร้อมพยามเสมอครับ

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นทุกคนครับ
ปล.แท็กอะไรผิดขอโทษด้วยครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่