สงสัยครับ เรื่องประกันรถยนต์เก่า คือถ้าเกิดอุบัติเหตุ โดนคันอื่นชน แล้วค่าชดเชยจะมีมูลค่า แค่ราคาตลาดหรือเปล่าครับ

สมมุติ

เป็นคนชอบ รถเก่า เช่นมาสด้า แอสทิน่า ปี 96 ราคารถประมาณ 5 หมื่น

แล้วแต่งรถ ประมาณ 1 แสน

ถ้าเกิดถูกรถชน  จนไม่สามารถใช้รถได้ต่อ   บริษัทประกัน ของรถที่ชนเรา

จะชดเชย ราคารถตามราคาตลาดคือ 5 หมื่น

แต่ที่เราแต่งรถมา 1 แสน ไม่เกี่ยวไม่ได้รับการชดเชย

แบบนี้ผมเข้าใจถูกไหมครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่