$$$ พ่อแม่อยากให้ลูกเป็นหมอ/ราชการ ปัญหานี้เริ่มเยอะขึ้นหลังโควิดนะครับ

กระทู้คำถาม
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

เพราะบ้านเรา ลูกคือความมั่นคงของพ่อและแม่ครับ อันนี้คือสิ่งที่หลังๆ ผมพอเริ่มเห็นขึ้นเรื่อยๆ

จะว่าบ้านเราไม่มีระบบบำนาญที่ดี หรือ ระบบรัฐสวัสดิการที่ดี ก้อคงประมาณนั้น

การเป็นหมอ/ข้าราชการ คือ หลังค้ำยันให้คนเป็นพ่อและแม่ครับ ใครๆ ก้อคงไม่อยากให้ลูกไม่มั่นคง ยิ่งในยุคหลังโควิดแบบนี้ด้วย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่