สอบถามวิธีการลงข้อมูลใน Excel

ถ้าต้องการลงข้อมูลในตารางโดยไม่ให้ข้อความ / ตัวเลข ในแถวเดียวกันของช่องที่ติดกัน เป็นข้อความ / ตัวเลขที่ซ้ำกัน
ทำอย่างไร มีสูตรหรือวิธีการแจ้งเตือนไม่ให้ลงไหมครับ  คือต้องการให้ลงซ้ำได้ แต่ขอไม่ติดกันครับ

และถ้าลงซ้ำกันได้ในแถวนั้น (โดยไม่ติดกัน) แต่จำกัดจำนวนการซ้ำ ว่าซ้ำได้กี่ครั้ง ส่วนที่เหลือลงไม่ได้ จะทำอย่าไรได้ครับ

ลักษณะเป็นเหมือนตารางการปฏิบัติงานที่แบ่งเป็นช่วงเวลา และไม่ต้องการให้ทำงานติดกัน จริงๆมีตัวอย่าง แต่ลงรูปไม่ได้ครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่