แบบนี้แปลว่าพนักงานส่งซิกบอกว่าไม่ดีหรือเปล่าครับ

ได้มาซื้อติ่มซำร้านนึง   ปกติซื้อทุกวัน   แต่มีครั้งนึงคนทำครัวด้านหลัง   มาช่วยขายดด้านหน้าร้านด้วย

แล้วพนักงานคนนี้เห็นผมตั้งแต่เด็กๆละครับ เคยมาซื้อบ่อย

ผมซื้อขนมจีบ  เขาบอกอ้อมๆว่า    ซาลาเปาเถอะ  ไม่แนะนำขนมจีบวันนี้  พอผมถามเขาก็ไม่ตอบ
สุดท้ายผมก็ยืนยันคำเดิม   เขาก็หยิบขนมจีบ     (เจ้าของร้านอยู่ไม่ไกลอาจจะไม่กล้าพูดเยอะ)

อันนี้คือ  คนหลังร้านที่มีหน้าที่ทำเตรียมวัตถุดิบ  ส่งซิกบอกหรือเปล่าว่า   วันนี้ชิ้นนี้   ชนิดนี้ไม่ดี   เอาอันที่โอเคดีกว่า  เขาแนะนำได้เพราะเขาเห็นทุกอย่าง

คิดว่าเป็นไปได้ไหมครับ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 2
คำว่า ไม่แนะนำขนมจีบ**วันนี้**

ผมว่าโคตรชัดแล้วนะครับ
ว่า ลอทของวันนี้มีปัญหาครับ
ความคิดเห็นที่ 4
ซาลาเปาเถอะ  ไม่แนะนำขนมจีบวันนี้

เค้าพูดชัดเจนขนาดนี้คุณยังไม่เก็ทอีกเรอะ   เด็กน้อยจริงๆ  แสดงว่ายังอ่อนต่อโลก  ชีวิตนี้ยังต้องฝึกฝนอีกยาวไกล  Facepalm
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่