เปลี่ยนจากวีซ่าNon B เป็น Non O โดยไม่ต้องออกจากไทยได้ไหม

กระทู้คำถาม
สามีเป็นชาวต่างชาติทำงานเป็นครูอยู่ที่โรงเรียนแห่งหนึ่งในกรุงเทพ เราจดทะเบียนสมรสกันแล้วค่ะ สามีน่าจะใช้Visa Non Bอยู่ อยากทราบว่าถ้าสามีอยู่ซึ่งน่าจะหมดอายุปีหน้า อยากทราบว่าถ้าสามีอยากจะออกจากงานกลางคันอย่างตอนนี้เลย สามีจะสามารถเปลี่ยนวีซ่าจากNon B เป็น Non Oได้ไหมคะ แล้วทำในประเทศไทยได้ไหมหรือต้องออกจากประเทศเพื่อทำNon Oเข้ามาเท่านั้น หากทำในประเทศไทยได้ ต้องเริ่มจากทำสิ่งใดก่อนคะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่