ถ้าตอนเสียใจมาก ๆ แล้ว มือชา แขนชา ขาชา แล้วอยากอ้วกนี่เป็นอะไรมั้ยคะ?

คือเราไปพรีเซ้นงานที่เป็น workshop เฉย ๆ แต่คือเรายังทำงานไม่เสร็จแต่พี่ ๆ เขาก็บอกแล้วว่าไม่เป็นไรพรีเซ้นเท่าที่มี เราเลยเอาก็เอาวะ พอพรีเซ้นไปสักพักก็นึกคำไม่ออก นิ่งค้างไปนานมาก ๆ จนเรารู้สึกมันจบแล้วเราทำพรีเซ้นพังไปแล้วเราก็เลยเริ่มสะอึก พี่ ๆ เลยให้คนอื่นพรีเซ้นแทนเราไปก่อนเราก็แบบไม่ไหวแล้วก็ออกมีตไปเลย พอออกปุ๊บเราร้องไห้หนักมากแบบตัวโยน(ไม่รู้จะเรียกไงดี555555555) แล้วเราก็รู้สึกว่าแขนกับมือมันชาไปหมด คือความรู้สึกชามันไม่เหมือนกับเวลานั่งแล้วขาชา ถ้าให้เวลาขาชาเป็นความรู้สึกแบบเม็ดสีในทีวีที่พังแล้วมันซ่า ๆ แต่อันนี้คือคิดว่ามันเม็ดใหญ่ขึ้นมาหน่อยแต่นัวชาไปทั้งแขนแต่ความซ่าจะไม่แรงเท่า (พิมพ์รู้เรื่องมั้ยนะ) แต่ก็คล้าย ๆ กันจนเข้าใจได้ว่านี่เป็นการชา แล้วร้องไห้สักพักเราก็รู้สึกอยากอ้วกเลยวิ่งไปเข้าห้องน้ำแต่ก็กอดคอส้วมอยู่สักพักแต่สุดท้ายก็ไม่ได้มีอะไรออกมาเลย(นอกจากน้ำลาย5555555) นอกนั้นเราก็มายืนร้องไห้อยู่ในห้องน้ำแทนอีก แล้วขามันก็ชาไปหมดจากเท่าถึงประมาณหัวเข่า ชาแบบที่เรารู้ว่ามันไม่ได้นั่งแล้วชาอะแต่คืออะไรไม่รู้

หลังจากทั้งหมดเราก็เปิดฝักบัวราดตัวเองมันทั้งชุดนั้นแหละจะได้ใจเย็นแล้วก็สงบลง ให้น้ำที่ไหลโดนตัวช่วยตั้งสติรับรู้ถึงสัมผัสอื่นนอกจากความคิดตัวเอง พอนั่งฝักบัวราดหัวไปสักพักก็ออกมาจากห้องน้ำมีเจ้าแมวมาอ้อนพอดี ก็เลยดีขึ้นเยอะแล้วค่ะ แต่เราไม่เคยเป็นแบบนี้มาก่อนเลยอยากรู้ว่ามันเป็นอะไรมากรึป่าวคะ แบบว่าอันนี้คือปกติมั้ย?

คือมันก็ไม่ใช่เรื่องใหญ่อะไรทำไมเราร้องไห้หนักขนาดนั้นก็ไม่รู้ค่ะ55555555555
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่