เป็นคนร้องไห้ง่ายแก้ยังไงดีคะ?

คือนี่อายุ14-15ค่ะ เป็นคนร้องไห้ง่ายมากๆ
เจอคนด่าคนว่านิดหน่อยก็ร้องไห้แล้วค่ะ เมื่อกี้ก็เพิ่งทะเลาะกับแม่ไปร้องไห้จนหายใจไม่ออกเลยค่ะ....

แต่เวลามีคนด่าว่าเราเราจะตัวสั่นค่ะมือไม้สั่นหมดเลยค่ะ ร้องไห้ด้วย หรือ เวลาคิดมากด้วยค่ะ

มีใครเป็นมั้ยคะมันเป็นอาการที่แย่มากๆค่ะอยากเลิกร้องไห้ง่ายสักทีค่ะเราไม่เข้มแข็งเลยค่ะ อะไรๆที่มาพูดกระทบความรู้สึกนิดเดียวก็คือน้ำตาคลอแล้วค่ะ (เรามี ปัญหาด้าน ครอบครัวบ่อยด้วยค่ะไม่รู้เกี่ยวรึปล่าว)

จริงจังค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่