มีแฟนเพศเดียวกัน ต่างศาสนากัน

กระทู้คำถาม
เรากับแฟนเพศหญิงด้วยกันทั้งคู่ เราพุทธ เขาอิสลาม ห่างกัน2ปี เขากำลังเรียนมหาลัย เรากำลังเรียนปวช. คือครอบครัวของทั้งคู่ก็ไม่ได้มีปัญหากับการคบเพศเดียวกันนะคะ แต่พอมาถึงจุดๆนึงเราอยากจะใช้ชีวิตร่วมกับเขายาวๆพอจะเป็นไปได้มั้ย อยากจดทะเบียนอยากแต่งงาน (ถ้าปท.เรายอมรับเรื่องเพศเดียวกันนะคะ) แต่ด้วยเราที่ต่างศาสนากันจะมีปัญหากันมั้ยในเรื่องนี้ ศาสนาอิสลามเขาก็มีกฏมีธรรมเนียมของเขา ถึงแม้ครอบครัวฝ่ายแฟนจะไม่ได้เคร่งมากให้อิสระลูก แต่ก็อดคิดมากไม่ได้ทุกที555555
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่