ครอบครัว

กระทู้คำถาม
หนูรู้สึกแย่มากเลยค่ะ
หนูเป็นแค่เด็กม.1ที่มีความเครียดสะสมเยอะมากครอบครัวชอบดูถูกชอบพูดแทงใจชอบขึ้นเสียงชอบพูดทำลายความมั่นใจและความสุขของหนูหนูรู้สึกไม่มีความสุขเลยความอิสระก็ไม่มีความเป็นส่วนตัวกะไม่มี หนูนอนร้องไห้ทุกๆคืน การเรียนหนูไม่ได้เก่งไม่ได้ดียิ่งเรียนออนไลน์ก็ยิ่งไม่เข้าใจ แต่พ่อแม่ก็บังคับให้ทำนู้นทำนี้ตลอดเลยกดดันมาก
หนูเคยคิดอยากหนีไปมีความสุขนะคะ
แต่หนูรู้สึกว่าหนูไม่รู้จะทำยังไงหนูไม่อยากอยู่เลยหนูอยากจะฆ่าตัวตายและหายไปจากโลกนี้หนูเคยทำร้ายร่างกายตัวเองแต่พ่อแม่กะไม่สนใจมีแต่ตอกย้ำว่าปัญญาอ่อนอย่ามาเรียกร้องอะไรแบบนี้มีหน้าที่เรียนไม่ใช่มานั่งโง่ๆใช้สมองโง่ๆคิดเรื่องแบบนี้
คือสำหรับคนอื่นมันไม่แรงหรอก
แต่หนูเป็นแค่เด็กคนนึงที่จิตใจอ่อน
คำพูดแค่นี้มันทำให้หนูฆ่าตัวตายได้เลยนะ
หนูควรทำยังไงดีอยากให้จบม.3เร็วๆมากเลย
ทุกอย่างที่เล่ามาหนูเจอหนักกว่านี้กะมีนะคะ
หนูพยายามจะเข้าใจครอบครัวให้มากขึ้น
แต่รู้สึกว่าตอนนี้หนูไม่เข้าใจอะไรทั้งนั้นเลยคิดแค่อยากหนีไปอยากมีอิสระ
เรื่องเงินไม่สำคัญเลยขอแค่อยากออกจากบ้านไปมีอิสระที่ดีและไปสร้างครอบครัวแค่นั้น
หนูไม่รู้นะคะว่าทุกคนที่อ่านจะเข้าใจหนูไหมแต่หนูรู้สึกว่าถ้ามันไม่หนักจริงหนูคงไม่คิดแบบนี้หรอก😔
หนูควรทำไงดีกะตอนนี้😔
มันรู้สึกไร้ค่าไปหมดเลยเหมือนไม่มีความรู้สึกไรแล้ว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่