ยุคน้ำมันแพงแบบนี้ อีโคคาร์ค่ายไหน ตอบโจทย์ประหยัดน้ำมันที่สุดครับ

คือผมใช้ทั้งยาริส (2016 )  และมาสด้า 2  (2020)

รู้สึกไม่ต่างกันครับ จะได้ประมาณ 15-20 กม. / ลิตร  แล้วแต่ความหนักเบาของเท้า

เฉลี่ยก็ประมาณ 17 กม./ลิตร ครับ

ใช้โซฮอล์ 95 (เกรดธรรมดา)

ส่วน E20 ตั้งแต่ออกรถคันแรกมา 5 ปี เติมแค่ครั้งเดียวเอง

ยิ่งตอนนี้ราคา E20 ขึ้นมาใกล้กับ 95  ก็ขอบายไปยาว ๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่