injustice 2 เล่นไม่ได้

มีใครพอทราบปัญหาของผมไหมครับเรื่องมีอยู่ว่าวันนี้ผมซื้อinjustice 2 มาในSteamโหลดไรเสร็จเรียบร้อยแล้วกดเข้าเกม เกมเด้งหน้าปกมาจากนั้นก็ไม่เปิดตัวเกมเด้งขี้นมาแล้วก็หายผมเข้าเกมใหม่อยู่หลายรอบแต่ก็เหมือนเดิม ก็เลยตัดสินใจRestartเครื่องแล้วก็ลองเปิดเกมใหม่แต่ก็ไม่ได้อยู่ดีทั้งๆที่สเปคเครื่องของผมก็ถึงตามที่กำหนดของด้วย 
เสเปคเครื่อง 
cpu intel i5 9th Gen
Ram 8  (2แถว)
Geforce Nvidia GTX 1650
SSD 1 TB
Windows 10 Home แท้ 64 bit
อยากรู้ว่ามีวิธีแก้ไหมหรือว่าต้องขอคืนเงินอย่างเดียวถ้าแก้ไม่ได้
ถ้าใครรู้วิธีแก้ปัญหาช่วยบอกหน่อยครับขอบคุณมากๆครับ
แสดงความคิดเห็น