มีใครเคยดูเรื่อง Snowfall ไหมครับ?

กระทู้สนทนา
สองวันก่อนเปิด Disney+ เลื่อนๆไปเจอเรื่อง Snowfall
รู้สึกน่าสนใจเลยลองดู ดูไปดูมา 2 วันดูจบ 4 Seasons แทบไม่ได้นอน
ปรกติผมชอบแนวอาชญากรรมอยู่แล้วและเรื่องนี้ก็
เป็นเรื่องที่ผมชอบและรักมาก รองจาก The Wire
ที่ชอบมากที่สุดเลยคือการพัฒนาตัวละครทุกตัวที่ละเอียดมากๆ ไม่มีการใส่มาให้เปลืองเนื้อที่เลย
ที่ชอบรองลงมาคือการใส่นัยยะแฝงในเฟรมทุกเฟรม ไม่ว่าจะเป็นการกระพริบตา การยิ้ม การเดิน ของตัวละครทุกอย่างมีความหมายหมด
ผมยกให้เรื่องนี้เป็นงานละเอียดมากๆ ถ้าเทียบแบบรวมทุก EP ผมว่า Breaking Bad ก็ยังสู้ไม่ได้(เพราะมีตอนหลอนๆเยอะ)
อยากทราบความเห็น มีใครเคยดูเรื่องนี้บ้าง ชอบไม่ชอบยังไงเล่าสู่กันฟังครับ

ปล.คนรอบตัวมีแค่ผมที่ดูแนวนี้ บอกเลยโครตเหงา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่