พ่อแม่บังคับให้เรียนหมอทำไงดีคะ

คือตัวเราไม่อยากเรียนหมอค่ะอยากเรียนการจัดการธุรกิจระหว่างประเทศ แม่บอกว่าถ้าไม่เรียนหมอจะไม่ส่งเราเรียนและเราก็คิดว่าจะทำงานเก็บเงินส่งตัวเองเรียนและตอนนี้ก็เป็นช่วงโควิดคงไม่มีใครรับ เราพยายามอธิบายให้พ่อกับแม่ฟังว่าทำไมเราถึงอยากเรียน เราสอบได้ที่1ทุกปีพ่อแม่และคนในครอบครัวจึงคาดหวังกับเรามาก และวิชาวิทย์ของเรามันห่วยทุกเทอมได้แค่เกรด2 และเราก็ไม่อยากเรียนหมอเพราะเราไม่ชอบวิทย์และไม่มีใจรักในอาชีพนั้น น้าของเราเรียนจบคณะแพทยศาสตร์จากมหิดลและตอนนี้ได้ไปทำงานที่อเมริกาเงินเดือนดีมากแต่น้าก็จะชอบบ่นกับเราว่ามันยากกว่าจะสอบผ่านกว่าจะได้ไปและน้าเราก็แต่งงานกับฝรั่งที่นั่นด้วยค่ะใช้ของ
แบรนด์เนมมากมายไปเที่ยวต่างประเทศแม่จึงอยากให้เราเป็นค่ะแต่เราไม่อยากเป็นควรทำยังไงดีคะทุกคนสิ้นหวังแล้วค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่