ขอกู้กยศ.ม.รามคำแหงมากกว่าค่าเทอมได้มั้ย

สวัสดีค่ะพี่ๆ หนูอยากทราบว่า หนูสามารถกู้กยศ.มากกว่าค่าเทอมได้มั้ยคะ (ใน ม.รามคำแหง คณะวิทยาการคอมพิวเตอร์ ) คือหนูมีปัญหาที่ผู้ปกครองไม่สามารถส่งเรียนได้ ( เสียชีวิต ) ตามความตั้งใจของหนูคือต้องการใช้เงินกยศ.ในการใช้จ่ายค่าเทอมและค่าใช้จ่ายอื่นๆเกี่ยวกับการศึกษา รวมถึงค่าหอ และค่าอาหาร โดยที่ไม่ลำบากครอบครัวค่ะ  ( ตอนนี้หนูทำเรื่องกู้ยืมม.6 แล้วค่ะ )
  ขอบคุณที่ให้ความรู้นะคะ หากมีอะไรแนะนำเพิ่มเติมรบกวนช่วยบอกหนูทีนะคะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่