ทำไมเพลงบังทันความหมายดีจังเลยคะ

หลังจากช่วงโควิดเราเสพเพลงของวงอื่นเยอะขึ้น
แล้วเพิ่งรู้ว่าเพลงบังทันความหมายดีมาก 
ฟังแล้วใจมันฟูลมาก จริง ๆ เริ่มจากชอบเพลง Life goes on เพราะตอนนั้นชีวิตดำดิ่งขั้นสุด 
พอได้ฟังแล้วรู้สึกดีขึ้นมา หลังจากนั้นก็ฟังมาตลอดๆ จนตอนนี้ผ่านมาหลายเดือนแล้วก็ยังฟังอยู่ 
แล้วเริ่มฟังเพลงเก่า ๆ จนไล่ฟังจนครบ ฟังเสร็จก็ไปหาความหมาย  แล้วก็ชอบหลาย ๆ เพลง 
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
life goes on คือเพลงที่เราโดนตกค่ะ 

เพลงนี้ฟังแล้วทั้งเศร้าทั้งสู้เลยค่ะ 
เพลงนี้คือฟังแล้วน้ำตาร่วงเลยค่ะ เศร้าอะไรเบอร์นี้ 
แล้วเพลงนี้ของจีมิน 
แล้วก็อีกหลาย ๆ เพลง 
ถ้าอาร์มี่คนไหนมีเพลงอะไรอยากแชร์ให้ จขกท ฟัง โยนมาได้เลยนะคะ 
ตอนแรกว่าจะเก็บเงียบหาเพลงฟังคนเดียว แต่แอบอยากได้เพลงจากคนอื่นด้วยย 
เลยมาตั้งกระทู้ในวันนี้ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่