ผู้หญิงเรียนจบวิศวะฯเครื่องกล ทำงานอะไรกันบ้างคะ คนทำงานตรงสายมีโอกาสเติบโตมากแค่ไหนคะ

พี่ๆผู้หญิงที่จบวิศวะฯเครื่องกล ทำงานอะไรกันอยู่บ้างคะ อยากให้มาแชร์ประสบการณ์ให้ฟังสักนิดค่ะ ตรงหรือไม่ตรงสายก็ได้ค่ะ จบใหม่ช่วงโควิดแรกๆ ได้ทำงานเป็นจัดซื้อ ทำมาได้ปีกว่าๆแล้วค่ะ อยากย้ายไปทำงานที่ได้ใช้ความรู้ที่เรียนมาจริงๆ บวกกับเริ่มไม่โอเคกับงานเท่าไหร่แล้ว แต่ไม่มั่นใจเลยค่ะว่าผญจะไปทำด้านไหนได้บ้าง บริษัทใหญ่ๆมีโอกาสไหมคะ ยกเว้น Sale Eng. ไว้อันนึงนะคะ ไม่ถนัดงานด้านนี้เลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่