ปัญหา ต่อเนตแล้วไม่สามารถเชื่อมต่อเปิดเวปได้ ทั้ง โคนมและ IE

เมื่อวานมันใช้งานทุกอย่างได้ปกติ  notebook
แต่เปิด  จะประชุมมันเริ่มจาก google meet ไม่ได้ขึ้นออฟไลน์  หลังจากนั้นมันเวปเวปจะช้าลงแล้วเนตตัด เป็นแบบนี้ตลอด  คิดว่าเป็น ี่ี่ ที่เนตแต่พอเทสดูปรากฏว่าหากต่อ VPN. ทำงานได้ปกติ  ต่อไลน์ได้ปกติ  แต่พอเปิดบราวเซอร์ โครมหรือ IE. มันจะตัดทุกอย่าง  เนตจะหลุดค่ะมีท่านใดเคยเจอมั่ยคะปล.อ่านยากหน่อยนะคะ พิมพ์จากมือถือ  เนตไม่มีปัญหาค่ะ ใช้ wifi. ผ่านมือถือได้ปกติค่ะ    มือถือมันเปลี่ยนคำให้อัตโนมัติถ้าอ่านแล้ว งง ขออภัยด้วยค่ะnet true.   

Windows7. มีAvast. Bit defender.  Window เปิดใช้ firewall. ซึ่งตั้งค่าแบบนี้มานานแล้ว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่