เปลี่ยน Rack Civic FC ต้องเปลี่ยนทั้งชุดอย่างเดียวไหมคับ

สอบถามพี่ๆน้องๆ เรื่อง Rack หน่อยครับ ว่าด้วยรถมีอาการเลี้ยวเกือบสุดตอนขึ้นลานจอด แล้วมีเสียงดังบริเวณช่วงล่างด้านหน้าซ้าย หากขับทางเรียบ หรือหมุนพวงมาลัยปกติไม่มีดัง ซึ่งดูแล้วน่าจะเป็นอาการของชุด Rack ก่อนนี้ตอนประมาน 50,000 โล เคยเคลมศูนย์ไปแล้ว 1 ครั้ง ไม่ทราบว่า Rack ของตัว FC สามารถเปลี่ยนเฉพาะบางชิ้นส่วนได้ไหม เช่น ลูกหมากตัวนอกและใน หรือจะมีร้านรับเปลี่ยนเฉพาะบางชิ้นไหม (พอดีผมไปเจอในเพจของพี่ติ๊ก ปลวกแดง เขาทำคลิปเปลี่ยนบางชิ้น ของตัว FD ตามรูป) ...พอดีตอนนี้ ultimate เพิ่งหมดไป เลยอยากหาข้อมูลประกอบการตัดสินใจหน่อยครับ เผื่อไม่ต้องเปลี่ยนยกชุด ขออนุญาตเจ้าของภาพประกอบ # Tik Pluak Daeng #นายเหม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่