my dream the Series นายในฝัน

เรื่องของดรามันเริ่มมาจากซี่รีย์เรื่องนี้เลยล่ะค่ะคือเราเป็นคนหนึ่งที่เคยดูซีรีย์เรื่องนี้ซึ่งเราก็ขัดใจกับตอนจบของมันมากค่ะเรารอเรื่องนี้มาตลอด3ปีจะ4ปี แต่เหมือนเราอินกับเรื่องนี้มากจริงๆมันจะมีเพลงประกอบซีรีย์วายเรื่องนี้ค่ะชื่อเพลง หลับตาลงนานๆได้ไหม ซึ่งเรารู้สึกเศร้าใจกับประโยคนี้แปลกๆซึ่งก็คือท่อนฮุกของเพลงนี้ "หลับตาลงนานๆได้ไหมฉันยังไม่อยากให้เธอหายไปไม่สนว่าโลกความจริงนั้นมันเป็นเช่นไรตื่นขึ้นมาแล้วแล้วพบว่าไม่มีเธอมันทรมานหัวใจ" เรารู้สึกปวดใจกับประโยคนี้มากๆเหมือนเราเป็นตัวละครนั้นเลยค่ะ ความรักที่รอแสนนานความรักเป็นไปไม่ได้ อยากหลับตาลงนานๆไม่อยากตื่นมาแล้วพบว่าเธอเป็นแค่ความฝัน พระเอกของเรื่องเขาเคยพูดว่า รู้ไหมว่ารอนานแค่ไหน มันแสดงให้เห็นเลยค่ะว่าการรอคอยเนื้อคู่ของเรามันนานแค่ไหนเพราะดรีมก็เลี้ยงเวย์ตอนเด็กๆอารมณ์มันแบบรอคนคนหนึ่งมานานมากๆ เรารับไม่ไหวจริงๆค่ะความรู้สึกนี้เรารู้สึกปวดใจ เหมือนเป็นเรื่องของตัวเองเลยอะค่ะตอนที่เขียนกระทู้นี้ มาต่อด้วยเพลง โอบรักที่เ
ป็นเพลงประกอบซีรีย์เรื่องนี้เหมือนกัน ประโยคที่ร้องว่า " you will be in my heart จักรวาลจะกว้างเพียงใดจับมือฉันและลอยขึ้นไปโอบรักด้วยหัวใจ" เราอยากให้เขาทั้งสองสมหวังมากๆเลยค่ะต่อให้จักรวาลกว้างแค่ไหนขอแค่มีกันและกันก็พอก็คือผ่านมากี่ปีเราก็ยังอินกับเรื่องนี้มากๆเราอยากให้ทำเรื่องนี้ให้จบแบบจริงๆหรือไม่ก็ทำในรูปแบบหนังสือ จำได้ว่านักแสดงเคยให้สัมภาษณ์ไว้ว่า เรื่องนี้เป็นเรื่องที่ผู้เขียนบทแต่งขึ้นมา แล้วเหมือนเรื่องนี้ไม่ประสบความสำเร็จทำให้ไม่มีข่าวคราวอะไรเลยจนตอนนี้ แต่เราหวังจริงๆนะคะว่าซักวันจะมีss2เพราะมันค้างคาและทิ้งปมไว้เยอะสุดๆเราหาซีรี่ย์แนวนี้มานานมากๆจริงๆแล้วสำหรับเราเรื่องนี้มันทำออกมาไดีดีมากๆจริงๆให้ 10/10 เลยค่ะเรารอเสมอนะคะ💐🤍
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่