ผู้หญิงคนนี้ คิดกับผมยังไงครับ?

ผมเข้าเซเว่นเมื่อ2เดือนก่อน เวลาประมาณทุ่มเศษๆ พอผมก้มลงหยิบน้ำดื่มจากตู้แช่ ผมรู้สึกเหมือนมีคนมองผม พอผมเงยหน้าขึ้นมา ก็ตาชนกันกับพนักงานเซ่เว่นคนหนึ่ง ครั้งแรกก็ไม่ได้คิดอะไร พอมาครั้งที่สอง เวลาเดิม พนักงานเซเว่นคนนี้เข็นจักรยานเข้ามาเก็บในร้าน ระหว่างที่ผมกำลังจ่ายเงินอยู่เคาเตอร์ ผมหันหน้าไปพอดี สายตาจ้องกันโดยบังเอิญอีกครั้ง คราวนี้เป็นผมเริ่มหวั่นไหว หลังจากนั้นผมก็เข้าเซเว่นเกือบทุกวัน เวลาเดิมทุกวัน พนักงานเซเว่นคนนี้ก็ทำเป็นเหมือนเดินผ่านหน้าผม มาเช็คราคาสินค้าใกล้ๆผมบ่อยๆ เป็นแบบนี้เกือบทุกครั้งที่ผมเข้าเซเว่น และสบตากันบ่อยครั้ง จนนับไม่ได้ว่ากี่ครั้งแล้ว จนเมื่อ3สัปดาห์ก่อน ผมรวบรวมความกล้า เข้าไปทำความรู้จัก ถามชื่อ ได้ชื่อเล่นมา แล้วผมก็ให้ไอติมแม็กนั่มเขาไปแท่งนึง หลังจากนั้น ผมก็คุยกับเขาตอนเขายืนเคาเตอร์คนเดียวแล้วไม่มีลูกค้า ผมคุยกับเขาได้2ครั้ง จากนั้นดูเหมือนเขาจะเว้นระยะห่างกับผม คือพอเห็นผมมาจ่ายเงิน เขาจะพยายามเลี่ยงที่จะไม่เก็บเงินจากผม(อันนี้เหมือนผมจะคิดไปเองหรือปล่าวไม่รู้เหมือนกันครับ) หลังจากนั้นผมก็ไม่ได้จ่ายเงินกับเขามา1สัปดาห์ ผมก็เลยเริ่มถอยดีกว่า คือหยุดไป1วันแล้วไป1วัน หยุดไป2วัน แล้วไป1วัน เอาแน่เอานอนไม่ได้ มีอยู่ครั้งหนึ่ง ผมเลือกสินค้าอยู่ แล้วเคาเตอร์ที่เขาอยู่มีลูกค้าต่อแถวประมาณ3คน เขาชะโง้กหน้ามามองผม ตาชนกันอีกครั้ง แต่พอผมไปจ่ายเงิน ผมกลับต้องไปจ่ายกับพนักงานอีกคนนึงแทน ผมก็เลยสงสัยว่า มองผมหรือมองลูกค้ากันหว่า จากนั้นผมก็หยุดไป2วัน พอมาเมื่อวาน ผมเข้าเซ่นเว่นไปตอนบ่ายกว่า ผมเห็นเขาเศร้าๆเหนื่อยๆ เหมือนคนไม่มีแรงทำงาน แต่พอตอนทุ่มกว่า ผมเข้าไปอีกครั้ง เป็นจังหวะที่เขาจอดรถจักรยานไว้หน้าเซเว่นพอดี เขาหันหน้ากลับมาเจอผมเข้า จากนั้นเขาก็เอามือไปแตะเครื่องวัดอุณหภูมิ ปรากฎว่า เครื่องขึ้น LOW (ผมคิดว่า เขาคงจะตื่นเต้น จนมือเย็นละมั้งนะ) จากนั้นดูเหมือนเขาจะมีแรงทำงานขึ้นมาทันที คุยกับเพื่อนพนักงานด้วยกันเหมือนคนเพิ่งกินยาชูกำลังไปมาดๆ ผมเลยเริ่มสับสนว่า หลังจากที่ผมทำความรู้จักเขาไป เขาก็ดูเหมือนจะถอย แต่พอผมถอย เขาก็ดูเหมือนจะเดินเข้ามา ผมเลยไม่รู้ว่า เขาคิดกับผมยังไงครับ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่