พระเจ้าคือใคร แล้วพระเยซูเป็นใคร คนเดียวกันไหมคะ?

สวัสดีค่ะ พอดีเราสนใจศึกษาในเรื่องของศาสนาคริสต์ เราอยากทราบผู้ที่เป็นคริสต์ ว่าจริงๆแล้วพระเจ้าคือใคร ใครคือพระเจ้าตามหัวข้อกระทู้ค่ะ ส่วนตัวเราเป็นชาวพุทธ แต่อยากทราบข้อมูล ครั้งนึงเราเคยดูภาพยนตร์เกี่ยวกับพระเยซูแต่เราหาไม่เจอแล้ว และลืมเนื้อหาไปแล้ว เราจึงอยากทราบข้อมูลจากผู้รู้หรือผู้ที่เป็นคริสต์ค่ะ แนะนำหรือให้ข้อมูลหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่