ช่วยแนะนำ Smart TV 43" งบ 10,000+- รบกวนด้วยครับ

กระทู้คำถาม
จะย้ายไปอยู่คอนโด จะซื้อทีวี 43 นิ้ว อยากเอาไว้ให้ลูกๆดู เน้นไปทาง youtube และเอามือถือขึ้นจอ อนาคตซื้อกล่องทรูมาต่อมีงบ 10,000+- ท่านสมาชิกช่วยแนะนำรุ่นและยี่ห้อให้ทีครับ ผมไม่เน้น 4k ครับ น่าจะไม่ได้ใช้ แต่มีก็ได้ครับ และแหล่งซื้อควรซื้อที่ไหน หรือเว็ปไหนครับ ขอบคุณมากๆครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่