ขับรถลุยน้ำท่วมลืมปิดแอร์เป็นอะไรไหมคะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะพึ่งได้ขับลุยน้ำท่วมแบบสูงครั้งแรก มันเป็นอาการกลืนไม่เข้าคายไม่ออกเพราะอยู่ระหว่างทางแล้ว แล้วขับไปลืมปิดแอร์ด้วยค่ะ ขับเบาๆที่สุดและไม่มีใครสวนมาจนกระทั่งใกล้ๆถึงฝั่ง หลังๆรถเริ่มเป็นเสียงเหมือนบืนนนนนน เลยพยายามไม่เหยียบขับเบาๆ สุดท้ายก็ถึงที่หมายรีบลงมาดู พบว่ารอยน้ำตาตัวรถ(อาจรวมถึงตอนกระเพื่อมแล้วมันประมาณเกือบจะถึงที่เหยียบขึ้นรถ (เก๋งอัลติสปีเก่า) เปิดดูกระโปรงรถเห็นน้ำหยดๆจากแผงๆหน้ารถค่ะ ดูอีกทีก็มีกระเด็นตามจุดต่างๆบ้าง
แล้วพอจะถอยไปๆมาๆใหม่ ได้ยินเสียงครืดๆกำลังตกใจ เหมือนจากช่วงล่างหน้ารถลงมาดูพบว่าเป็นแบบนี้ทั้งสองข้าง

เลยลองถอยให้มันไม่ขัดแล้วแฟนเลยจัดการดันไว้ให้ก่อนค่ะ
โอ้ย ไม่น่าหาเรื่องเลย 😭 ต้องเข้าซ่อมร้านรถประเภทไหนคะ หลังจากผ่านน้ำมาควรขับต่อได้เลยหรือจอดทิ้งไว้ก่อนคะ แต่พอหลังจากดันขึ้นยังไม่มีเสียงอะไรผิดปกติค่ะ แต่รอดูอาการก่อนค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่