ขอความช่วยเหลือ ศูนย์ซ่อมมือถือ Samsung ทำเครื่องเป็นรอยบิ่น

สวัสดีครับ ผมรบกวนขอความช่วยเหลือหน่อยครับ เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อวันจันทร์ 20/9/64 ที่ผ่านมา ผมนำโทรศัพท์ มือถือ S21U ไปเปลี่ยนฟิล์มกันรอยแบบเดียวกันที่ติดมากับตัวเครื่อง ที่ ศูนย์ซ่อมSamsung Fashion Island
.
 ก่อนนำเครื่องมอบให้เจ้าหน้าที่ ผมตรวจสอบเครื่องดีแล้ว ว่าไม่มีร่องรอยใดๆและ ใบรับเครื่องที่ศูนย์ออกให้ก็ไม่มีการระบุ defect ของตัวเครื่องใดๆ
.
แต่หลังจากถึงเวลารับเครื่อง ผมไปรับเครื่องและตรวจสอบเครื่องกับปรากฎพบว่าตัวเครื่องมีรอยบิ่น สีถลอก บริเวณมุมขวาล่างของจอ ผมจึงได้บอกกล่าวเจ้าหน้าที่ เจ้าหน้าที่ที่หน้าเคาเตอร์ ที่เป็นคนรับส่งมอบเครื่อง จึงนำเครื่องของผมกลับเข้าไป ในห้องซ่อม และออกมาบอกว่าช่างแจ้งว่าเครื่องมีรอยก่อนแล้ว
.
ผมจึงไม่ยอมรับเครื่องกลับมาและให้ศูนย์ออกเครื่องทดแทนยืมใช้ และดำเนินการติดต่อ Call Center สำนักงานใหญ่ในทันที ที่1282
.
หลังจากนั้น ก็เป็นเรื่องของการประสานงานตามเรื่อง
.
และในวันนี้ศูนย์บริการโทรมาแจ้งว่า ทาง สนง.ใหญ่ จะเปลี่ยนหน้าจอให้(หน้าจอเป็นชิ้นเดียวกับบอดี้) ผมจึงปฎิเสธวิธีการดูแลดังกล่าว 
เพราะโทรศัพท์เราเป็นโทรศัพท์ใหม่ เพิ่งซื้อเดือน 6/64 ที่ผ่านมา จึงไม่ควรจะผ่านการซ่อม และวางสายพร้อมทั้งติดต่อ live chat samsung เพื่อขอคุยกับ จนท.สนง.ใหญ่
.
ขอบคุณล่วงหน้ากับคำแนะนำนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่