อยากติดเน็ตบ้าน ตอนนี้ใช่เร้าเตอร์ 4G ใส่ซิมอยู่

กระทู้สนทนา
ผมใช้เร้าเตอร์ใส่ซิมแบบ 4g อยู่ ต้องการติดอินเตอร์เน็ตบ้าน เนื่องจากต้องส่งงาน ติดต่อลูกค้า และอื่นๆ ทำให้บางครั้งเน็ตที่ใช้จากซิมหลุด ไม่เสถียร สามารถมีวิธีไหนที่ทำให้เน็ตจากเร้าเตอร์เสถียรหรือแรงขึ้นได้บ้างไหมครับ เพราะผมลองติดต่อTOT ดูแล้วเขาก็บอกว่ารอเจ้าหน้าที่เข้ามาตรวจสอบให้แล้วเงียบไป ทางAIS , 3BB , TRUE ก็บอกไม่มีคู่สาย 

ขอบคุณครับ.
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่