จากอุบล-ตาก เดินทางยังไงคะ

จะไปตากแต่ไม่เคยเดินทางสายเหนือมากเท่าไหร่เดินทางคนเดียวค่ะ จากที่ไปสอบถามไม่มีรถสายตรงวิ่งไปจ.ตากเลย นครชัยแอร์​บอกว่าลงลำปางแต่ไม่ให้ลงระหว่าง​ทางค่ะ อยากทราบว่า
1.ถ้าเราลงลำปางแล้วต่อรถไปตากใช้เวลานานไหมคะ 
2.ค่าเดินทางอุบล-ลำปาง แล้วลำปาง-ตากประมาณ​เท่าไหร่คะโดยประมาณ
3.บขสที่ใกล้อ.เมืองตากคือบขสอะไรคะ
4.เดินทางใช้เวลานานไหมคะ
5.ถ้ายังไม่ฉีดวัคซีน​สามารถเดินทางข้ามหลายจังหวัดแบบนี้ได้ไหมคะ แต่ได้ทำการตรวจโควิดที่โรงพยาบาล​แล้วไม่พบเชื้อค่ะ(ไปตรวจเพราะมีการตรวจฟรีให้นศรอแค่วัคซีน​ที่ยังมาไม่ถึงเพราะวัคซีน​ไม่พอ)​
6.อยากเดินทางต้นเดือนพฤศจิกา​ ช่วงปิดเทอม(อยากพักผ่อนในช่วงที่ตัวเองว่างค่ะ)​
📌ใครพอทราบรายละเอียด​การเดินทางไปอ.เมืองตากได้ช่วยให้คำแนะนำหนูทีนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่