บ้านหลังแรก ต้องใช้เงินประมาณเท่าไหร่ในการต่อเติมบ้านครั้งแรก

เราเพิ่งซื้อบ้านทาวน์โฮม เป็นบ้านเปล่าค่ะ แต่เรื่องเฟอร์นิเจอร์ภายในบ้านเรามีจากห้องเช่าเดิมอยู่แล้ว เลยขอตัดออกไปเลยค่ะ แต่สิ่งที่เราจะทำคือ
(1)หลังคาหน้าบ้านและหลังบ้าน
(2)ทำห้องครัว
(3)ติดผ้าม่านเหล็กดัดและมุ้งลวด
(4)ติดตั้งแท้งค์น้ำและปั๊มน้ำ
(5)ติดแอร์
เราอยากรู้ว่ามีงบแค่ 200,000 จะพอไหมคะกับที่จะทำทั้งหมด5ข้อ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ( ว่าอะไรควรทำก่อนทำหลังขอบคุณค่ะ)
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่